วันแห่งความรัก

Diskutiere วันแห่งความรัก im Thaiboard Forum im Bereich Thailand Forum; วันแห่งความรัก สวัสดีค่ะเพื่อนๆน้องๆและสมาชิกทุกคน วันที่14กุมพา เป็นวันแห่งความรักความทรงจำที่ดี และเป็นวันที่ทำไห้ทุกคนที่กำลังมีความรัก...
N

Noi

Gast

[FONT=Verdana, Arial, Helvetica, sans-serif]สวัสดีค่ะเพื่อนๆน้องๆและสมาชิกทุกคน

วันที่14กุมพา เป็นวันแห่งความรักความทรงจำที่ดี และเป็นวันที่ทำไห้ทุกคนที่กำลังมีความรัก หรือกำลังจ๊ะเอ๋และ ปึ๋งเจอคนรัก มีความสุขมากๆ....ไกล้จะถึงวันแล้วนะที่จะได้มีโอกาส มอบของขัวญจากใจรัก
ให้คนรักชึ่งตรงกลับวันเสาร์พอดี หน่อยขอให้ทุกคนสุขสันติ์กันเต็มที่นะคะเรามาเอาอกเอาใจพ่อใหญกันหนึ่งวันค่ะ
.... แล้วอย่าลืมนะวันเสาร์นี้ห้ามรังแกคนแก่เด็ดขาดค่ะเพราะเป็นวันแห่งคามรัก

หน่อย
[/FONT]

H

hamburg

Gast
Re: วันแห่งความรัก

[FONT=Verdana, Arial, Helvetica, sans-serif]สวัสดีNoi เวลาที่กระป๋องเรารับประทานสุนัขของคุณ[/FONT]

N

Noi

Gast

[FONT=Verdana, Arial, Helvetica, sans-serif]สวัสดีค่ะ ฮ่ำบวก

อืม์....เวลาที่กระป๋องคุณรับประทานสุนัขอะไรนะ....
ไม่เข้าใจค่ะ

หน่อย
[/FONT]

N

Nim

Full Member
Reaktion erhalten
0

[FONT=Verdana, Arial, Helvetica, sans-serif]ฮึม มมม.... พี่หน่อยจ๊ะ ถึงวันแห่งความรักทีไร คิดถึงตอนเป็นสาวๆ นะ ซื้อดอกไม้ ดอกละ 5 บาท 10 แจกเพื่อนที่บริษัท เพื่อนให้เรา เราให้เพื่อนให้แลกกันค่ะ แต่สำหรับเพื่อนที่รู้จายรู้สึกจะ พิเศษหน่อย ให้เป็นช่อ
( ที่จริงเขาให้เราค่ะ) ยังไม่เคยแจกดอกไม้ให้หนุ่มเสียที คงจะใด้แจกในวันใกล้คลอดแห่งรักเนี่ยแหละ ม๊างงง

แล้วเรื่องรังแก คนแก่น่ะคงไม่ทำหรอกค่ะ เพราะเป็นวันแห่งความรัก
ถนอมไว้รักนานๆค่ะ

ใครเป็นหญิงสาวอย่าลืม เขียนจดหมายรักใส่ซอง ใส่ไว้ในไหให้ชายหนุ่มาเลือกอ่านแล้วขอแต่งงาน(อันนี้เป็นประเพีณีในยุคจัร กวรรดิโรมันจ๊ะ) สมัยมัยนี้ก็มีแต่งงานกันวัน วาเลนไทน์ค่ะ หวานแว๋วและน่าอิจฉาไปตามกัน หลายคู่เลยล่ะค่ะ
[/FONT] [FONT=Verdana, Arial, Helvetica, sans-serif]
[/FONT]

Jiap

Jiap

Senior Member
0

@hamburg

hamburg schrieb:
สวัสดีNoi เวลาที่กระป๋องเรารับประทานสุนัขของคุณ
Ich verstehe nicht, was Du meinst.

คุณหน่อย

รู้แต่ว่าวันวาเลนไทน์นี่ ดอกกุหลาบ (โดยเฉพาะที่เมืองไทย)แพงระเบิดเลยล่ะ เอาเป็นว่าจะทําตามคําแนะนําของคุณหน่อยละกัน เอาใจพ่อใหญ่มาก ๆ ๆ ไม่รังแกคนแก่ แต่ให้คนแก่รังแกได้เนาะ

เจี๊ยบ

M

meaw

Gast

[FONT=Verdana, Arial, Helvetica, sans-serif]หวัดดีพี่ๆ น้องๆ
สมัยสาวน้อยนะเคยแต่รับดอกไม้วันวาเลนไทน์แต่ไม่เคยให้กลับเลยเพราะคิดว่ายังไม่ได้รักใครจริงจังซะที ฮ่าๆๆๆ
สามีพี่เป็นคนโรแมนค่ะให้ดอกไม้ทุกเทศกาล แต่บางที่ไม่ใช่เทศกาลก็ให้ ที่บ้านจะมีดอกไม้ในแจกันตลอด เพื่อนมาที่บ้านแซวอยู่บ่อยๆ
[/FONT]

H

hamburg

Gast

Meine Frau hat es auch nicht verstanden.

Es gibt ein Programm daß englische Sätze sofort ins thailändische übersetzt,
aber anscheinend nicht richtig.

ich wollte fragen: "when can we eat your dog " :heul:

Hier die Seite
englisch-thai

Schöne Grüsse aus Hamburg

N

Noi

Gast

Hallo Hamburg! :wink:

Ich verstehe, du magst Hundefleisch :lol: . Ich mag Hunde sehr gerne, aber noch lange kein Hundefleisch :P . Es tut mir furchtbar Leid, dass mein Hund nicht zum Essen da ist! :nono:

Viele Grüße

Noi :undweg:

Jiap

Jiap

0

Khun Noi

:super: :bravo: :super: :bravo: :super: :bravo:

Jiap :rofl:

H

hamburg

Gast

Dann esse ich eben diese Beiden

M

MaGic

Gast

[FONT=Verdana, Arial, Helvetica, sans-serif]วันแห่งความรักเหรอคะ.......คิดว่าชาตินี้คงไม่มีโอกาสได้ดอกไม้จากพ่อใหญ่หรอกค่ะ เหอ เหอ เหอ......ชีวิตรันทดค่ะ
แต่ไม่เป็นไรค่ะ ซื้อเองประจำ

วันแห่งความรักนี้ก็จะทำตัวเป็นเด็กดีค่ะ (ดีแตก???) คือคงจะเฝ้าบ้าน เพราะพ่อใหญ่อาจจะต้องทำงานดึก นี่เมื่อวานกะวันนี้ก็ดึกค่ะ เลิกเกือบเที่ยงคืน กางบ้งการบ้านไม่ได้ทำกันพอดี เฮ้อ....!!!!!

ก็ขออวยพรให้ทุกท่านมีความสุขมากๆนะคะ....... อย่าทำร้ายร่างกายพ่อใหญ่จนเกินไป..... เอิ้กๆ

Happy Valentine Day.......
[/FONT]

N

Noi

Gast

[FONT=Verdana, Arial, Helvetica, sans-serif]น้องไพลินคะ

เมื่อวานพี่หน่อยปวดหลังค่ะ พ่อใหญใจดีเข้ามานวดให้ก่อนนอน เพราะกลัวพี่จะหนั่งขับรถไม่ได้ เดี่ยวก็จะถึงวัน Valentine เพื่อนเชริญกินเลี้ยงวันเสาร์ด้วย.....พี่หน่อยเลยถือโอกาสเรียกไช้บริการ เต็มที่เลยค่ะ

พี่หน่อย
[/FONT] [FONT=Verdana, Arial, Helvetica, sans-serif]
[/FONT]

M

MaGic

Gast

[FONT=Verdana, Arial, Helvetica, sans-serif]พ่อใหญ่ใจดีจัง .....หยั่งงี้ต้องมีรางวัลซะแล้นนะคะพี่หน่อย....

พี่เจี๊ยบคะ ภาพน่ารักจังเลย ยิ้มหว๊านหวานนนนนนนนนนน......อิจฉาคนแก้มป่อง
[/FONT]

Jiap

Jiap

0

[FONT=Verdana, Arial, Helvetica, sans-serif]น้องไพลิน

ที่เป็นอมตะนิรันดร์กาล ไม่ว่าจะผอม จะอ้วน ก็เห็นจะมีแต่แก้มนี่ล่ะ

พี่เจี๊ยบ
[/FONT]

N

Noi

Gast

[FONT=Verdana, Arial, Helvetica, sans-serif]หวัดดีค่ะคุณเจี๊ยบ

พอหน่อยเข้ามาในโฟรุ่ม เจอคุณเจี๊ยบยิ้มแป้นเชียว น่ารักที่สุดค่ะ

หน่อย
[/FONT]

Jiap

Jiap

0

[FONT=Verdana, Arial, Helvetica, sans-serif]ขอบคุณมากค่ะคุณหน่อย อิ่มคําชมเลยล่ะวันนี้ไม่ต้องกินข้าวกัน
พูดแล้วนึกถึงเพลง ฉันรักคนยิ้มแป้น

เจี๊ยบค่ะ
[/FONT]

M

MaGic

Gast

[FONT=Verdana, Arial, Helvetica, sans-serif]เห็นด้วยอย่างยิ่งเลยค่ะ เห็นทีไรแล้วดูสดใสมีชีวิตชีวาดีจัง

เอ....สงสัยสาวๆๆ ยุ่งๆกันไม่มีเวลาเข้าโฟรุ่มเลย

สงสัยพี่แอนเดาว่ากำลังทานไข่พะโล้อยู่แน่ๆ เพราะทำตั้งหม้อแน่ะ เลยไม่มีเวลาเข้าโฟรุ่มเนอะ
(แซวพี่แอนอีกแย้ว....)

ส่วนพี่ยู้ฮูนี่ ไม่รู้ว่ากำลังทำไรอยู่ คราวก่อนเห็นทำสุกี้ทานแล้วหายจ้อเลย....แอมด้วย

นิ่มก็เหมือนกัน พี่ปลา พี่หน่อยแน่ พี่นิกกี้ พี่.....(ลงชื่อไม่หมด ต้องขออภัยด้วยนะคะ
)

มาเม้ากันหน่อยเร้ววววว.......วันนี้ฟรี (ทั้งที่ตารางสอบรออยู่ก็ตามที อิๆๆ )
[/FONT]

A

Ann

Gast

[FONT=Verdana, Arial, Helvetica, sans-serif]หวัดดีค่ะพี่เจี๊ยบ พี่หน่อย น้องไพลิน น้องนิ่ม และทุก ๆคนค่ะ
พี่แอน ไม่ได้ไปไหนค่ะ น้องไพลิน ก็กินพะโล้อย่างที่น้องบอกนั้น นี้พึ่งอิ่มก็เลยมาตอบนี้แหละจ๊ะ
ใกล้ถึง วันแห่งความรักแล้ว ใครจะซื้ออะไรให้สามีบ้างค่ะเนี้ยะ และก็ให้คนที่คุณรักนะค่ะ ส่วนแอนเหรอค่ะ คิดไว้แล้วค่ะ แล้วจะมาเฉลย วันที่ 14 กพฺ ค่ะ

พี่เจี๊ยบค่ะ แม้ยิ้มสดใสอย่างงี้ สงสัยมีอะไรดี ๆ หรือเปล่าค่ะ
พี่หน่อย ของเราก็ไม่เบาค่ะ รูปนี้เหมือนนักร้องคนหนึ่งชื่อ พิมพา พรศิริ นะค่ะ ที่เขาร้องเพลง น้าตาเมียซาอุ นะค่ะ แต่คุณพิมพร ตอนนี้เขาสวยมาก ๆ เลยค่ะ ตอนนี้
น้องไพลิน เราก็เซ็กซี่ ไม่เบานะคะ งานนี้สายเดี่ยว เสียวหลุดค่ะ ฮึม

แอนค่ะ
[/FONT]

M

MaGic

Gast

[FONT=Verdana, Arial, Helvetica, sans-serif]พี่แอนคะ เห็นพี่ๆสวยแล้วอดไม่ได้ อยากแท๊กซี่มั่ง.....ฮ่าๆๆ

วันนี้การบ้านบานเลยค่ะ พรุ่งนี้วันแห่งความรัก ไม่รู้จะทำอะไรเซอไพรส์พ่อใหญ่ดี จะใช้ตัวเองผูกริ้บบิ้นเป็นข้องขวัญมันก็กระไรอยู่...ฮิ ฮิ
......ยังไม่บอกอุบไว้ดีกว่า....

มาบอกรักคนข้างๆกันเถอะค่ะ
[/FONT]

Thema:

Oben