ตอบขอแนะนำตัวค่ะ

Diskutiere ตอบขอแนะนำตัวค่ะ im Thaiboard Forum im Bereich Thailand Forum; ตอบขอแนะนำตัวค่ะ สวัสดีค่ะ เพื่อนฯทุกฯคน ชื่อพิมนะคะ ตอนนี้อยู่ใกล้ฯสตุทการ์ทค่ะ ยินดีที่ได้รู้จักทุกฯคน...
Y

yim-siam

Gast

[FONT=Verdana, Arial, Helvetica, sans-serif]สวัสดีค่ะ เพื่อนฯทุกฯคน ชื่อพิมนะคะ ตอนนี้อยู่ใกล้ฯสตุทการ์ทค่ะ
ยินดีที่ได้รู้จักทุกฯคน ภาษาเยอรมันไม่ค่อยเก่งเท่าไหร่ค่ะเพราะว่าไม่ค่อยได้พูด
[/FONT]

Zuletzt bearbeitet:
N

Noi

Gast
Re: ตอบขอแนะนำตัวค่ะ

[FONT=Verdana, Arial, Helvetica, sans-serif]
ยินดีต้อนรับนอ้งไหม่ค่ะ

พี่หน่อย
[/FONT]

M

MaGic

Gast

[FONT=Verdana, Arial, Helvetica, sans-serif]สวัสดีค่ะ คุณยิ้มสยาม ยินดีที่ได้รุ้จัก เราชื่อ น้อง ไพลิน นะคะ
เดี๋ยวพรุ่งนี้ค่อยคุยกันหล่ะกัน ต้องเข้านอนแล้วค่ะ

Have a nice day ทุกท่านนะคะ

น้อง ไพลิน
[/FONT] [FONT=Verdana, Arial, Helvetica, sans-serif]
[/FONT]

Y

yim-siam

Gast

[FONT=Verdana, Arial, Helvetica, sans-serif]สวัสดีค่ะคุณหน่อยและน้องไพลิน ยินดีที่ได้รู้จักค่ะ [/FONT]

Jiap

Jiap

Senior Member
Reaktion erhalten
0

[FONT=Verdana, Arial, Helvetica, sans-serif]น้องพิม

ยินดีต้อนรับสมาชิกใหม่ค่ะ พี่ก็ไม่เก่งภาษาเยอรมันเหมือนกัน คุยกันเป็นภาษาไทยน่ะดีแล้ว ว่าแ่ต่ว่ามาอยู่นานหรือยัง ไม่เห็นบอก รูปน้องสวยมากค่ะ มีอะไรก็เขียนมานะ ที่โฟรุ่มนี้ สมาชิกน่ารักทุกคน

จากพี่เจี๊ยบ
[/FONT]

Zuletzt bearbeitet von einem Moderator:
Y

yim-siam

Gast

[FONT=Verdana, Arial, Helvetica, sans-serif]สวัสดีค่ะ พี่เจี๊ยบ
พิมเพิ่งมาอยู่จริงฯ แบบถาวรเลยก็เดือนที่แล้วน่ะค่ะ
ขอบคุณค่ะที่ชม รูปนี้ถ่ายตอนแต่งงานค่ะ แต่ว่าถ่ายในสตูดิโอค่ะ
พี่เจี๊ยบอยู่นานแล้วรึยังคะ แล้วได้ไปเรียนภาษารึเปล่า

พิม
[/FONT]

Jiap

Jiap

Senior Member
0

[FONT=Verdana, Arial, Helvetica, sans-serif]น้องพิม

พี่เจี๊ยบมาอยู่ถาวรเมื่อต้นเดือนธันวาปีที่แล้วนี่เอง (3เดือน 5วัน พอดีเลย) ไปเรียนภาษาทุกวันจันทร์ถึงศุกร์ 8โมงเช้าเลิกบ่าย3 พิมล่ะได้ไปเรียนหรือเปล่า ถ้ากาลังคิดอยู่ ขอแนะนาให้ไปเรียน จะได้พูดเป็นไวๆ

พี่เจี๊ยบ
[/FONT]

Zuletzt bearbeitet von einem Moderator:
Nittaya

Nittaya

Junior Member
0

[FONT=Verdana, Arial, Helvetica, sans-serif]น้อง พิม
ขอต้อนรับด้วยความยินดีเช่นกันคะ ไชโย ได้น้องใหม่อีกคนแล้ว

นิตยา
[/FONT]

Y

yim-siam

Gast

[FONT=Verdana, Arial, Helvetica, sans-serif]สวัสดีค่ะทุกฯคน
พิมเคยไปเรียนภาษาช่วงปีที่แล้วน่ะค่ะ เรียนสามเดือน ตอนนั้นก็พอจะพูดได้
แต่พอกลับไปเมืองไทย ไม่ได้พูดก็เลยลืมค่ะ
ตอนนี้ยังไม่ได้ไปเรียนค่ะ คงเป็นช่วงกรกฎาน่ะค่ะ ถึงจะเริ่มเรียนใหม่
ว่าแต่ว่าพี่เรียนในมหาลัยรึเปล่าคะ

พิม
[/FONT] [FONT=Verdana, Arial, Helvetica, sans-serif]
[/FONT]

N

Noi

Gast

[FONT=Verdana, Arial, Helvetica, sans-serif]ถึงคุณยิ้มสยามค่ะ

ที่คุณเรียกพี่และไม่ได้ถามว่าพี่คนไหน...เลยไม่รู้นะคะ
หนอ่ยเลย ขอถามคูณว่า อายุเท่าไหร่คะจะได้เรีอกถูกน่ะค่ะ

หนอ่ย
[/FONT]

Y

yim-siam

Gast

[FONT=Verdana, Arial, Helvetica, sans-serif]สวัสดีค่ะคุณหน่อย
พิมอายุ 32 น่ะคะ อ่อนกว่ารึเปล่าคะ ถ้ามากกว่าก็ขอโทษด้วย อีกทีละกัน

พิม
[/FONT]

Y

yim-siam

Gast

[FONT=Verdana, Arial, Helvetica, sans-serif]ถึงพี่เจี๊ยบ ถ้าพี่เจี๊ยบอยู่ได้ สามเดือนกว่าฯ แล้วก็แสดงว่าพูดได้คล่องในระดับหนึ่ง
แล้วใช่มั๊ยคะ พิมว่าถ้าได้พูดทุกฯวัน ทำให้เราพูดได้คล่องขึ้นนะคะ
พี่เรียนในมหาลัยรึเปล่าคะ

พิมค่ะ
[/FONT]

N

Noi

Gast

[FONT=Verdana, Arial, Helvetica, sans-serif]ถึงพิม ค่ะ

ขอเรีอกตัวเองว่าพี่นะคะเพราะอายุ 36 ย่าง 37 ค่ะไม่เป็นไรค่ะสบายๆ ว่าแต่พิมเคยเรียนที่มหาลัยที่ไหนมาคะ สว่นหนอ่ยเป็นนักเรียน มัทยมค่ะ

หนอ่ย
[/FONT]

Y

yim-siam

Gast

[FONT=Verdana, Arial, Helvetica, sans-serif]พี่หน่อย พิมเคยเรียนที่มหาลัยในสตุทการ์ทคะ เรียนได้สามเดือนแล้วก็กลับไปเมืองไทย เรียนภาษานะคะ
ว่าแต่พี่หน่อยเรียนมัธยมนี่ เรียนอะไรเหรอคะ เล่าให้ฟังบ้างสิคะ
พี่หน่อยอยู่มานานแล้วรึยังคะ

พิม
[/FONT]

N

Noi

Gast

[FONT=Verdana, Arial, Helvetica, sans-serif]ถึงนอ้งพิม
พี่มาอยุ่ที่นี่ (เยอรมัน) ได้15ปีกว่าแล้วค่ะเก่าแล้วละค่ะ
แต่งงานมีลูกสาว2คน
ๆโต13ส่วนคนเล็ก9ขวบค่ะ มัทยมเรียนที่เมอืงไทยค่ะตอนไวรุ่นอยุ่ค่ะและไม่มีทุนเรียนตอ่เลยเลิกเรียน แต่เป็นคนสนใจเรอึ่งภาษาอยุ่เมืงไทยพี่เคยไปเรียนถาษาญี่ปุ่น อังกฏษตอนคำเรียนที่ขอนแก่นสมัยก่อนยังคอ่ยทันสมัยเหมือนทุกวันนี้พอได้แต่ง กับคุณแฟนของพี่ พอมาถึงเยอรมันพี่ก็รีบไปเรียนยำคำเหมือนคุณเจี้ยบตอนนี้เลยต่อมาก็ตั้ง ท้อง(ยังไทนเตรียมตัว)พี่ก็อยุ่บ้านเป็นแม่บ้านแต่นั้นมาเลยค่ะ.
แต่พี่ก็กลับไปเรียนฝึกสมองอยุ่เลีอยๆค่ะจะได้เขียนออกและอ่านได้ทัน ชาวบ้านเขาแต่พี่ก็ยังไม่เก่งเลยและยังต้องการคาวมช่วยเหลืออยุ่ตลอดเวลา ค่ะ.และนอ้งละคะ

พี่หนอ่ย
[/FONT]

Y

yim-siam

Gast

[FONT=Verdana, Arial, Helvetica, sans-serif]พี่หน่อยอยู่มานานจังเลยเนาะ ยังงี้ก็เที่ยวทั่วแล้วละซิ
พิมว่าพี่ต้องเก่งเยอรมันแล้วแน่ฯเลย ไม่ต้องถ่อมตัวค่ะ
พิมเรียนจบมัธยมหกที่สุรินทร์ค่ะ เป็นนักกีฬาโรงเรียนตั้งแต่ม.ต้นยันจบม.ปลายเลยค่ะ แล้วก็เข้ากรุงเทพฯมาต่อที่รามค่ะ ทำงานด้วยเรียนไปด้วย เกือบจบค่ะ
แต่ไม่จบ เสียดายจังเลยเนาะ

พิมค่ะ
[/FONT]

M

MaGic

Gast

[FONT=Verdana, Arial, Helvetica, sans-serif]พี่พิมคะ พี่ไม่รู้จักเจ้าแม่
ที่ Frankfurt เหรอคะ... อิๆๆ
ไพลิน
[/FONT]

Y

yim-siam

Gast

[FONT=Verdana, Arial, Helvetica, sans-serif]น้องไพลิน ใครกันเหรอคะเจ้าแม่ที่ว่าหน่ะ บอกกันมั่งสิ

พี่พิม
[/FONT]

M

MaGic

Gast

[FONT=Verdana, Arial, Helvetica, sans-serif]ก็พี่หน่อยไงคะ อยู่ที่ Frankfurt แล้วพี่พิมสังเกตที่ดาวของแก ตอนนี้เป็น ร้อยตำรวจเอกหญิงไปแล้วค่ะ เพราะพี่หน่อยมี 3 ดาว อิๆๆ

ไพลิน
[/FONT]

Y

yim-siam

Gast

[FONT=Verdana, Arial, Helvetica, sans-serif]อ๊ออออออ ถึงบางอ้อค่ะ นึกว่าใครแล้วก็อะไร
น้องไพลินจ๊ะตอนนี้ที่นั่นกี่โมงแล้วจ๊ะ แล้วยังไม่นอนอีกหรือนี่
แล้วน้องนั่งหน้าจอแบบนี้แฟนไม่ว่าเอาเหรอ....

พี่พิม
[/FONT]

Thema:

Oben