สวัสวัดีครับทุกคนในโฟรุ่มนี้

Diskutiere สวัสวัดีครับทุกคนในโฟรุ่มนี้ im Thaiboard Forum im Bereich Thailand Forum; สวัสวัดีครับทุกคนในโฟรุ่มนี้ Text สวัสดีครับ ทุกคนในโฟร่มครับ ผมชื่อหลุย เป็นเยอรมันครับ อายุ ๓๗ ปีแล้ว ไม่เป็นไหร่นะ ผมรักประเทศไทยมากๆ...
L

lui

Gast

[FONT=Verdana, Arial, Helvetica, sans-serif]Text
สวัสดีครับ ทุกคนในโฟร่มครับ

ผมชื่อหลุย เป็นเยอรมันครับ อายุ ๓๗ ปีแล้ว ไม่เป็นไหร่นะ
ผมรักประเทศไทยมากๆ และภาษาไทยด้วยครับ ผมอยาก
เพื่อนหลายคนพูดภาษาไทยนะครับ ผมตอนการคุ่ยกับคนไทย
ฝรั่งด้วยครับ รักและคิดถึง หลุย
[/FONT]

N

Noi

Gast
Re: สวัสวัดีครับทุกคนในโฟรุ่มนี้

[FONT=Verdana, Arial, Helvetica, sans-serif]สวัสดีค่ะคุณหลุย

ยินดีต้อนรับค่ะ เชริญแวะเข้าคุยกันพวกเราได้ตามสบายค่ะ น้องๆที่นี่ส่วนมากจะเป็นแม่บ้าน การสนทานของพวกเราก็ธรรมดาๆตามประสาแม่บ้านค่ะ

หน่อย
[/FONT] [FONT=Verdana, Arial, Helvetica, sans-serif]
[/FONT]

W

Whan

Gast
Re: สวัสวัดีครับทุกคนในโฟรุ่มนี้

[FONT=Verdana, Arial, Helvetica, sans-serif]สวัสดี ด้วยคนค่ะ

ชื่อหวานค่ะ ยินดีต้อนรับคุณ หลุย สู่โฟรุ่มนี้ค่ะ โฟรุ่มนี้อบอุ่นมากค่ะ หวานรับรองว่าคุณ หลุยไม่เหงาปากแน่ เพราะพี่ ๆ เค้าน่ารักมากค่ะ คุยเก่งด้วย ไว้ว่าง ๆ หวานจะแวะมาบ่อย ๆ น่ะค่ะ

หวานค้าาาาา
[/FONT] [FONT=Verdana, Arial, Helvetica, sans-serif]
[/FONT]

Jiap

Jiap

Senior Member
Reaktion erhalten
0

[FONT=Verdana, Arial, Helvetica, sans-serif]สวัสดีค่ะคณหลุย

ยินดีต้อนรับค่ะุ หวังว่าคุณหลุยคงจะเข้ามาคุยกันในไทยบอร์ดบ่อย ๆ นะคะ ขอให้สนุกกับการเขียน การอ่าน และแลกเปลี่ยนความคิดเห็นค่ะ

พี่เจี๊ยบ
[/FONT]

L

lui

Gast

[FONT=Verdana, Arial, Helvetica, sans-serif]Text
หวัดดีครับ

ขอบคุณครับ หน่อย หวาน และ พีเจี๊ยบด้วยครับ อีใจมากเลย
ที่คุณตอบอีเมล์ของหลุยเร็วๆ
หลุยหวังว่าพวกคุณสบายคี
แค่นี้ก่อนนะ โชคดีนะ รักและคิดถึง หลุย
[/FONT]

P

pla

Gast

[FONT=Verdana, Arial, Helvetica, sans-serif]ยินดีต้อนรับเข้าสู่โฟรุ่มด้วยคนค่ะคุณหลุย ขอให้สนุกในโฟรุ่มนะค่ะ
ปลาจ๊ะ
[/FONT]

N

Nim

Full Member
Reaktion erhalten
0

[FONT=Verdana, Arial, Helvetica, sans-serif]สวัสดีค่ะ คุณหลุย
ยินดีต้อนรับคุณหลุยนะคะ คุณเขียนไทยใด้เก่งค่ะ มาจอยกันบ่อยๆนะคะ

นิ่มค่ะ
[/FONT]

W

Whan

Gast

[FONT=Verdana, Arial, Helvetica, sans-serif]สวัสดีค่ะ ทุกคน..

หวานก็คิดว่าภาษาไทยของคุณหลุย ดีมากเลยค่ะ เพราะอะไรคุณหลุยถึงเรียนภาษาไทยค่ะ หวานสังเกตเห็นว่าฝรั่งจะชอบเรียนภาษาไทยค่ะ

หวานค่ะ...
[/FONT]

M

MaGic

Gast

[FONT=Verdana, Arial, Helvetica, sans-serif]สวัสดีค่ะคุณหลุย

ก่อนอื่นก็ยินดีต้อนรับนะคะ เป็นไงบ้างคะ อยู่แดงมีฮีรึเปล่าเอ่ย
(คำผวนค่ะ) อิ อิ ไม่อยากจะนึกตอนคุณหลุยออกเสียงเลยอ่ะ

ถ้าไม่รุ้คำว่า อยู่แดงมีฮี เดียวน้องเข้ามาบอกอีกรอบนะคะ

แซววันละนิดจิตเบิกบานค่ะ
[/FONT]

P

Poo

Gast

[FONT=Verdana, Arial, Helvetica, sans-serif] สวัสดีวันศุกร์ที่ ๒๕ กรกฏาคม ๒๕๔๖ ค่ะ

ยินดีต้อนรับ คุณหลุย นะคะ

หวังว่าคุณหลุย คงสนุกและอ่าน ออก เขียน คล่องกับภาษาไทย ของเรานะคะ
อย่างไรก็ขอเอาใจช่วย ค่ะ

@น้องไพลิน
หุหุหุหุหุหุๆๆๆๆๆๆ ตัวเองอ่ะ ไปถามคุณหลุยเขางั้น สงสัยตอนนี้ไม่กำลัง งง ก็กำลัง สนุก อยู่ แน่เลย
......จะว่าไป ไม่ได้เล่น คำผวนนานแล้วเหมือนกันนะเนี่ยะ

ปู
[/FONT]

W

Whan

Gast

[FONT=Verdana, Arial, Helvetica, sans-serif]Hallo Leute,

สบายดีไหมค่ะ ช่วงนี้อากาศที่เยอรมันเป็นยังไงบ้างค่ะ เป็นฤดูอะไรอยู่ค่ะ

หวาน
[/FONT]

L

lui

Gast

[FONT=Verdana, Arial, Helvetica, sans-serif]หวัดดีครับทุกคนในโฟรุ่มนี้

ขอบคุณมากครับ หลายคนในโฟรุ่มตอบแล้วครับ หลุยดีใจมากเลย! และชอบ
มากเขียนกันกับเพื่อนกัน หลุยอยู่ที่เมือง Freilassing เป็นเมืองเล็กๆ มีคนไทย
ส่วนน่อย
ไม่เป็นไร่หลุยชอบเขืยน
ในโฟรุ่มกับ คุณน้อง-ไพลิน คุณหวาน คุณปู คุณเจิ้ยบ และคุณหน่อย คุณนิ่มด้วยครับสนุนะ

แค่นี้ก่อนนะครับ โชคดีนะ หลุย
[/FONT]

A

Ann

Gast

[FONT=Verdana, Arial, Helvetica, sans-serif]หวัดดีค่ะคุณ หลุย
ขอโทษนะค่ะ มาต้อนรับช้าไปหน่อย ก็ยินดีต้อนรับนะค่ะ มาเขียนภาษาไทยบ่อยๆ นะค่ะ จะได้เก่งเร็ว ๆ ค่ะ

แอนค่ะ
[/FONT]

N

Nik

Gast

[FONT=Verdana, Arial, Helvetica, sans-serif]หวัดดีค่ะคุณ หลุย

มาต้อนรับเช่นกันค่ะ แล้วคุยกันนะค่ะ
[/FONT]

L

lui

Gast

[FONT=Verdana, Arial, Helvetica, sans-serif]สวัสดีคับ nik และหลายคนในโฟรุ่มครับ

หลุยเห็นรูปของ nik แล้วน่ารักมากเลย nik ชอบไอศครีม ใช่ไหม หลุยชอบ
เหมือนกัน
แต่ว่าอ่วนน่อยครับ โชคดีนร หลุย
[/FONT]

N

nuengbo

Gast

[FONT=Verdana, Arial, Helvetica, sans-serif] หวัดดีค่ะคุณหุลยดิฉันเป็นสมาชิกให่มค่ะคุณเขียนภาษาไทยเก่งมากและดิฉัน ยินดีมากค่ะที่คุณชอบภาษาไทยและประเทศไทยขอให้มีความสุขมากๆนะค่ะnueng
[/FONT]

Thema:

Oben