สวัสดีทุกคนพี้กับมาอีกครั้งหัวงว่าค&

Diskutiere สวัสดีทุกคนพี้กับมาอีกครั้งหัวงว่าค& im Thaiboard Forum im Bereich Thailand Forum; สวัสดีทุกคนพี้กับมาอีกครั้งหัวงว่าค& สวัสดีตอนเย็น หนอ๋ย และทุกคนที้เคยรู้จักพี้หายไปนานพี้กับมาอีกทีคิดว่าคงจำพี้ คนนี้ได้
T

Tenny

Gast
สวัสดีทุกคนพี้กับมาอีกครั้งหัวงว่าค&

[FONT=Verdana, Arial, Helvetica, sans-serif]สวัสดีตอนเย็น หนอ๋ย และทุกคนที้เคยรู้จักพี้หายไปนานพี้กับมาอีกทีคิดว่าคงจำพี้
คนนี้ได้
[/FONT]

P

Poo

Gast
Re: สวัสดีทุกคนพี้กับมาอีกครั้งหัวงว่าค&

[FONT=Verdana, Arial, Helvetica, sans-serif]สวัสดีค่ะ พี่ Tenny

ชื่อปู นะคะ อายุ 29 ปี สัดส่วน ............ อิอิอิ (อายค่ะ ขอไม่บอก
) อยู่ กทม ค่ะ เป็นน้องใหม่ที่นิตยา ตั้งกะเดือนเมษา ปี 46 เห็นจะได้ค่ะ
ยินดีที่ได้รู้จักกับพี่ค่ะ เข้ามาคุยกันบ่อย ๆ นะคะ พี่ Tenny จะได้ไม่เหงา

ต้องขอตัวและหัวไปนอนก่อนนะคะ แล้วพบกันใหม่ค่ะพี่

Poo
[/FONT]

N

Noi

Gast
Re: สวัสดีทุกคนพี้กับมาอีกครั้งหัวงว่าค&

[FONT=Verdana, Arial, Helvetica, sans-serif]หวัดดีค่ะพี่เทนี่ และน้องๆ

ดีใจจังค่ะที่พี่กลับเข้ามาในโฟรุ่มอีก ขหยันเขียนสนุกๆกับน้องๆหน่อยนะคะ เมื่อวานหน่อยดิ่มหนักไปหน่อยวันนี้เดินย่องเบาค่ะ
รีดซะยกใหญ่ ตอนบ่ายวันนี้อากาศก็เเหมือนเมื่อวาน แต่หน่อยโดนแดดไม่ไหวค่ะ ดิ่มจัดเมือ่วาน

หน่อย
[/FONT] [FONT=Verdana, Arial, Helvetica, sans-serif]
[/FONT]

M

MaGic

Gast

[FONT=Verdana, Arial, Helvetica, sans-serif]สวัสดีค่ะพี่เทนี้

ยังจำน้องคนนี้ได้รึเปล่า (ร้องเป็นเพลงเลย
)

ยินดีต้อนรับกลับมานะคะ มาสนุกร่วมกันบ่อยๆนะคะ

แล้วพี่เทนี้สบายดีนะคะ ไม่ได้คุยกันนานเลย
[/FONT]

T

Tenny

Gast

[FONT=Verdana, Arial, Helvetica, sans-serif]นอ้งไพลีน พี้ขอบใจมากที้เป็นหว่งพี้สบาบดีว่าแต่นอ้งละสบายหรือที้พี้หาย
ไปนานไม่คอ๋ยมีเวลา หลานมาอู่ยดว้ย สามเดือนแต่กับไปนานแล้วต่อ่ไปจะ
หาเวลามาคุยกับเพื้อนๆ

พี้คอบใจหนอ๋ยที้ซวนกับเล๋นอีกที น้ำผิงที้หนอ๋ยให้มา แซมๆอีลี๋

นอ้งแม็กกี้ ?Mac Gee
พี้ขอบใจที้เขียนมาคุยกับพี้หว่งว่าคงได้คุยกันนานๆนอ้งอู่ยจังวัดไหนที้เมืองไทย
พี้เป็นคนอิสานอู่ยจังวัดหนองคาย เด๋อ
[/FONT] [FONT=Verdana, Arial, Helvetica, sans-serif]
[/FONT]

M

MaGic

Gast

[FONT=Verdana, Arial, Helvetica, sans-serif]สวัสดีค่ะทุกๆท่าน

พี่เทนี้คะ น้องมาจากเมืองมหาค่ะ มหาสารคาม

แล้วพี่เทนี้ทำอะไรอยู่คะตอนนี้ งานยุ่งไหมคะ
[/FONT]

Jiap

Jiap

Senior Member
Reaktion erhalten
0

[FONT=Verdana, Arial, Helvetica, sans-serif]สวัสดีค่ะพี่เทนี่

ยังจําพี่ได้เสมอค่ะ ดีใจจังที่พี่เข้ามาเขียนในโฟรุ่มนี้อีก แล้วพี่เทนี่ยังจําเจี๊ยบได้อยู่หรือเปล่านะ พี่เทนี่เป็นอย่างไรบ้าง สบายดีไหมคะ ส่วนเจี๊ยบก็สบายดีค่ะ

คิดถึงพี่เทนี่นะคะ
เจี๊ยบค่ะ
[/FONT]

N

Noi

Gast

[FONT=Verdana, Arial, Helvetica, sans-serif]หวัดดีค่ะพีเทนี่

ปลาร้าบองแซบหลายบ่อจ๊ะ?
เรื่องทำสลัดหน่อยได้ถามแม่ไปแล้วค่ะ ท่านบอกว่าไม่ยากเหมือนสลัดที่หน่อยทำเลย ส่วนเรื่องชอส์ ท่านหัวเราะใหญ่เลยเพราะท่านก็ย่องเข้ามาเอาในครัวหน่อยตอนหน่อยออกไปต้อน รับพี่น่ะค่ะ
พึ่งจะรู้เพราะท่านบอก แล้วหน่อยจะส่งข้อความ ทาง อีเมล์ ให้นะคะ

หน่อยค่ะ
[/FONT]

Jiap

Jiap

0

[FONT=Verdana, Arial, Helvetica, sans-serif]อยากกินปลาร้าบองฝีมือคุณหน่อยจังเลยง่ะ อิจฉาพี่เทนี่จังเลย

เจี๊ยบ
[/FONT]

T

Tenny

Gast

[FONT=Verdana, Arial, Helvetica, sans-serif]สวัสดีนอ้ง ปู นอ้งหนอ๋ย และนอ้งๆทุกคนอาทิตย์ที้พานมาพี้กับบ้าน
คึก อังคาร พุธ พฤหัส ศุกร์กับ ๔ ทุ่ม ก๊เลยไม่มีเวลาที้ร้านที้พี้ทำงานอู่ยเขามีปาตี๊
จัด โต้จีนพี้ก๊ไปเซ๋อบอาหารบางวันก็ไปเรียนเป็นยางนี้อู่ยประจำหว่งว่านอ้งๆทุกคนคงให้โอกาษคนแก่บ่าง
[/FONT]

N

Nim

Full Member
0

[FONT=Verdana, Arial, Helvetica, sans-serif]สวัสดีค่ะ พี่ Tenny นิ่มเคยอ่านย้อนหลังไปตั้งนานค่ะ
ดีใจที่ใด้อ่านข้อความพี่อีกครั้งค่ะเข้ามาคุยบ่อยๆนะคะ ชื่อนิ่มค่ะ เป็นน้องใหม่ แต่เก่าแล้ว
ตอนนี้นิ่มค่ะ อยู่อังกฤษ ค่ะ
ช่วงนี้ นิ่มเข้ามาคุยบ่อยไม่ใด้เพราะ ไม่รู้เกิดอะไรขึ้นกับคอมพิวเตอร์ค่ะอ่านใด้ แต่ส่งข้อความไม่ใด้ค่ะ สงสัยไวรัส ลงคอมคอม ค่ะ แล้วนิ่มจะมาคุยด้วยใหม่นะคะ ดูแลสุขภาพนะคะ

นิ่มค่ะ
[/FONT]

T

Tenny

Gast

[FONT=Verdana, Arial, Helvetica, sans-serif]สวัสดีตอนเย็นนอ้งๆและเพื้อนๆทุกคนหลายวันแล้วที้
พี้ไม่ได้เขียนคุยกับเพื้อนหวังว่าคงสบายดีกันส่วนพี้สบายดี พี้คุยแค่นี้กอ่น
จะไปเขียน ถ้ากับไม่คึกจะเขียนมาคุยไทม่
[/FONT]

Jiap

Jiap

0

[FONT=Verdana, Arial, Helvetica, sans-serif]พี่เทนี่ มาคึกกันตรงนี้ก็ได้เด้อค่ะ

เจี๊ยบ
[/FONT]

T

Tenny

Gast

[FONT=Verdana, Arial, Helvetica, sans-serif]Guten Abend ! นอ้งๆวันพฤหัสที้แล้วพี้กับคึกหลังจากเลิกเขียนเลยคุยกับเพื้อน
คนไทยที้เข้ามาเขียนไหม่พูดเยลมันยังไม่คอ๋ยเป็นแต่เขียนเก่งเขาเป็นคนเมือง
กรุงยังเด็กอู่ยเลยแต่พูดเก๋ง
[/FONT]

N

nuengbo

Gast

[FONT=Verdana, Arial, Helvetica, sans-serif]สวัสดีค่ะพี่ เทนี่...............ก่อนอื่นขอแนะนำตัวก่อนนะค่ะชื่อหนึ่งอายุ25ค่ะเป็น สมาชิกได้ประมาณ2เดือนแล้วถ้าพี่ว่างเราคุยกันบ่อยๆนะค่ะ
[/FONT]

T

Tenny

Gast

[FONT=Verdana, Arial, Helvetica, sans-serif]นอ้งหนอ๋ย นอ้งเจี้ยบ นอ้งปู นอ้งไพลิน นอ้งนิ้ม
พี่ไม่ได้เขียนมาคูยกับนอ้งๆหลายวันแล้วคิดถึงจังเลยเย็นนอ้งๆกินข้าวกับอะไร
ส่วนที้บ้านพี้ ทำ Spaghetti

อิสานวันนี้ แกงน่อ่ไม้ไส่ยะนางกับผักเน่า
[/FONT]

Jiap

Jiap

0

[FONT=Verdana, Arial, Helvetica, sans-serif]พี่เทนี่

เจี๊ยบอยากเอาข่าวเหนียวไปจิ้มแกงหน่อไม้พี่กินจังเลยน่ะ คงจิแซ่บหลาย เนาะพี่เนาะ
พี่เป็นอย่างไรบ้าง ไ่ม่สบาย หายดีหรือยัง ออกไปทํางานได้หรือยังจ๊ะ

เจี๊ยบค่ะ
[/FONT]

T

Tenny

Gast

[FONT=Verdana, Arial, Helvetica, sans-serif]เจี้ยบและนอ้งพี้ยังไม่หายวันก็ไปหาหมอตั้งแต่ ๗ โมงซ้าวทั้งไอทั้งเจ็บ
ชัดจะมูกบอ๋ยจนจะมูกแดงเหมือนตูดลิงอู่ยแล้ว พี้คอบใจนอ้งๆที้เป็นหว่ง
เจี้ยบเหียวกับแกงน่อไม้ก็ แซบ อีลี๋ เด๋ วันนี้ที้บ้านพี้จะทำไข่ยักให้แฟนและลูกกินส่วนพี้ไม่คอ๋ยหิวตอนนี้กินอะไร่ ก็ไม่แซบ อิสานวันนี้ ซุบเห็ดกับผักหมกินกับ
ข้าวเหียวรอ้นๆ
[/FONT]

Jiap

Jiap

0

[FONT=Verdana, Arial, Helvetica, sans-serif]สวัสดีค่ะพี่เทนี่

พี่เทนี่ นี่ช่างเปรียบเทียบดีจริง ๆ (จมูกแดงเหมือนตูดลิง)
ได้ข่าวเหมือนกันค่ะว่าปีนี้ไข้หวัดระบาดเร็วกว่าปกติ [Grippe]ไม่นึกว่าพี่เทนี่จะเป็นหวัดไปกับเขาด้วย
เขาว่ากินเผ็ดเยอะ ๆ หายหวัดเร็วนะพี่เทนี่ เจี๊ยบว่าคงจะจริง เพราะเวลากินเผ็ด ๆ แล้วสั่งนํ้ามูกเยอะ ทําให้ไม่มีเสมหะในลําคอและไม่ไอ
อย่างไรพี่เทนี่ก็พักผ่อนและดื่มนํ้าให้มาก ๆ นะ จะได้หายไว ๆ

เป็นห่วงหลาย ๆ
เจี๊ยบ
[/FONT]

Thema:

Oben