www.thailaendisch.de

อยากทราบวิธีแก้เหงา

Diskutiere อยากทราบวิธีแก้เหงา im Thaiboard Forum im Bereich Thailand Forum; Re: อยากทราบวิธีแก้เหงา สวัสดีค่ะพี่เจี๊ยบ พี่หน่อย และ ทุก ๆ คน พี่เจี๊ยบ พี่เจี๊ยบค่ะ เรื่องนอนนี่ไม่ต้องหว่งหรอกค่ะ...
P

Ploypailin

Gast
Re: อยากทราบวิธีแก้เหงา

[FONT=Verdana, Arial, Helvetica, sans-serif]สวัสดีค่ะพี่เจี๊ยบ พี่หน่อย และ ทุก ๆ คน

พี่เจี๊ยบ

พี่เจี๊ยบค่ะ เรื่องนอนนี่ไม่ต้องหว่งหรอกค่ะ เต็มอิ่มอยู่แล้วค่ะนิ๊กกี้ ดีไม่ดีไม่มีใครอยู่บ้านต่อตอนกลางวัน สองคนกับน้องพลอยไพลินอีกสองชั่วโมงค่ะ

พี่หน่อย

แหมหมู่นี้พี่หน่อยดื่มบ่อยจังเลยน่ะค่ะ
น่าอิจฉาจังเลยน่ะค่ะ แล้วมีแขกมาบ้านบ่อย ๆ ยังงี้เวลาบุกรุกไม่น้อยลงไปบ้างหรือค่ะพี่หน่อย

นิ๊กกี้
[/FONT]

Y

yim-siam

Gast

[FONT=Verdana, Arial, Helvetica, sans-serif]สวัสดีตอนเช้าค่ะทุกคน

พี่หน่อย พี่นิกกี้ เมื่อวานพิมก็ดื่มไวน์ค่ะ ดื่มแค่แก้วเดียวนี่หลับไม่รู้เรื่องเลยค่ะ ไม่มีอะไรเกิดขึ้นค่ะ นอกจากตอนเช้า เสาร์อาทิตย์นี่นอนตื่นสิบรึสิบเอ็ดโมงค่ะส่วนมาก ส่วนลูกจะตื่นก่อนแล้วมาเล่นเกมส์ไม่มากวนค่ะ แฟนก็ลุกมาล็อคห้องแล้วก็จัดการซะ ถึงจะตื่นขึ้นมาได้

พิม
[/FONT]

P

Ploypailin

Gast

[FONT=Verdana, Arial, Helvetica, sans-serif]สวัสดีค่ะน้องพิม และทุก ๆ คน

เหมือนกันเปี๊ยบเลยเรา ลูก ๆ เผลอไม่ได้เสร็จเราค่ะ ของพี่นิ๊กกี้ยิ่งเวลาที่ลูกชายคนโตไม่อยู่บ้าน และน้องพลอยไพลินหลับน่ะค่ะอือม์ฮือ ไม่ต้องพูดค่ะ Nutzen jede Sekunden เลยค่ะ

นิ๊กกี้
[/FONT] [FONT=Verdana, Arial, Helvetica, sans-serif]
[/FONT]

N

Noi

Gast

[FONT=Verdana, Arial, Helvetica, sans-serif]สวัสดีค่ะน้องพิม

ลูกโตแล้วนี่สบายจังค่ะไม่มีไครมากวน จะตื่นสวย ก็สบาๆ
พี่ว่าวันหยุดเนี้ยดีจริงๆค่ะ ออกกำลังตอนเช้านี่ทำให้จิตใจแจ่มใสดี เพราเราได้พักผ่อนเต็มที่ ทำตัวสบายๆ หลังจาก จันทร์ถึงศุกร์ น้องว่าไหม
พี่หน่อย
[/FONT]

Y

yim-siam

Gast

[font=verdana, arial, helvetica, sans-serif]พี่หน่อย พี่นิกกี้

จริงอย่างพี่หน่อยว่าเลยค่ะ ออกกำลังเสร็จแล้วอารมณ์แจ่มใส สดชื่นไปทั้งวัน เค้าถึงบอกว่า กีฬาเป็นยาวิเศษไงคะ ฮิ ฮิ กีฬาทุกชนิดค่ะ

วันนี้ทำอะไรกันบ้างคะ พิมจะไปเที่ยวดูสวนดอกไม้ใกล้ๆนี่ล่ะค่ะ หลังจากกินข้าวเที่ยงแล้วค่ะ

เมื่อวานพิมไปที่ทะเลสาบใกล้ๆนี้มา ก็มีพวก fkk ด้วยค่ะ พอดีเมื่อวานไม่ค่อยร้อนมา คนก็เลยไม่เยอะ แฟนพิมลงไปว่ายน้ำกับลูก ก็มีผู้ชายคนนึงเดินมาตอนแรกก็ไม่ได้เอะใจอะไร พอสักพักนึงเห็นผิดสังเกตุก็เลยหันไปดู ไอ้นั่นโด่เลยค่ะ เค้าพยายามจะทำร้ายตัวเองมังคะ พอมีคนเดินผ่านเค้าก็จะนั่งลง ผ่านไปครู่นึงก็จะทำเหมือนเดิมอีก พิมก็เลยกวักมือเรียกแฟนพิมขึ้นมา ไม่รู้ตาจะเป็นกุ้งยิงรึเปล่านะเนี่ย คนโรคจิตก็ยังมีอยู่นะคะ

พิม
[/font]

M

MaGic

Gast

[FONT=Verdana, Arial, Helvetica, sans-serif]พี่พิม...

น่าสงสารเค้านะคะ ไม่มีผู้ช่วย.......
แต่เค้าไม่อายเลยรึไงนะ
[/FONT]

Y

yim-siam

Gast

[FONT=Verdana, Arial, Helvetica, sans-serif]น้องไพลิน

นั่นสิ สงสัยที่บ้านไม่มีคนช่วย ก็เลยมายืนโชว์ให้คนอื่นดู แต่เค้าไม่เห็นอายเลยค่ะ ยืนลูบขึ้นลูบลงอยู่นั่นล่ะ แต่พวกนี้นี่เป็นโรคจิตชนิดหนึ่งค่ะ ชอบให้คนดู แต่ถ้าคนบอกเล็กนี่จะหดเลย (แต่พี่ยังไม่เคยลองพูดค่ะ) ว่าจะลองดูว่ามันจะหดจริงรึเปล่า

พี่พิม
[/FONT]

J

Jiap

Gast

[FONT=Verdana, Arial, Helvetica, sans-serif]น้องพิม

ขอนอกประเด็นหน่อยนะคะ น้องพิมมีลูกชายใช่ไหม อายุกี่ขวบแล้วคะ เรียนอยู่ชั้นไหนแล้ว

พี่เจี๊ยบค่ะ
[/FONT]

Y

yim-siam

Gast

[FONT=Verdana, Arial, Helvetica, sans-serif]พี่เจี๊ยบ

ใช่ค่ะ พิมมีลูกชายคนนึง ห้าขวบจะหกขวบแล้วค่ะ ตอนนี้ยังไปเรียนอนุบาลอยู่ค่ะ ปีหน้าถึงจะได้เข้าเรียน แต่ภาษาใช้ได้แล้วนะคะ แฟนพิมอ่านหนังสือให้ฟังก่อนนอนแล้วพิมก็อ่านเป็นภาษาไทยให้ฟังอีกทีนึงค่ะ

พิม
[/FONT]

J

Jiap

Gast

[FONT=Verdana, Arial, Helvetica, sans-serif]น้องพิม

วัย 5-6ขวบนี่กำลังน่ารักเลยเนาะ แล้วพิมต้องไปส่งลูกที่โรงเรียนก่อนพิมไปเรียนหรือเปล่า หรือว่าให้สามีดูแลลูกให้คะ ชื่อน้องอะไรคะ

พี่เจี๊ยบ
[/FONT]

Y

yim-siam

Gast

[FONT=Verdana, Arial, Helvetica, sans-serif]พี่เจี๊ยบ

ลูกไปโรงเรียนพร้อมพิมค่ะที่สตุทการ์ท ส่วนแฟนพิมทำงานไม่ไกลจากบ้านมากเท่าไหร่ แต่ตอนเช้าขับรถไปส่งที่สถานีรถไฟค่ะ ถ้าวันไหนพิมไปกลับเพื่อนก็จะให้แฟนไปรับบ้างเป็นบางครั้งค่ะ ลูกพิมชื่อพีทค่ะ

พิม
[/FONT]

Thema:

อยากทราบวิธีแก้เหงา

Oben