อยากรู้อยากเห็น

Diskutiere อยากรู้อยากเห็น im Thaiboard Forum im Bereich Thailand Forum; อยากรู้อยากเห็น สวัดดีค่ะ ตอนนี้มาอยู่เยอรมันได้ประมาณจะ 3 ปีแล้วเรียนรู้กับฝรั่งได้นิดหน่อยใจอยากจะเรียนรู้กับคนเยอรมันให้มาก...
phimax

phimax

Senior Member
Themenstarter
Reaktion erhalten
12

[FONT=Verdana, Arial, Helvetica, sans-serif]สวัดดีค่ะ

ตอนนี้มาอยู่เยอรมันได้ประมาณจะ 3 ปีแล้วเรียนรู้กับฝรั่งได้นิดหน่อยใจอยากจะเรียนรู้กับคนเยอรมันให้มาก
และอยากรู้อยากเห็นมากกว่านี้และจะพยายามเรียนรู้ต่อไปความพยายามอยู่ที่ไหนความสำเร็จก็อยู่ที่นั้น

หนุ่ยคอมพิวเตอร์ของมิดชาเอล
[/FONT] [FONT=Verdana, Arial, Helvetica, sans-serif]
[/FONT]

M

MaGic

Gast
Re: อยากรู้อยากเห็น

[FONT=Verdana, Arial, Helvetica, sans-serif]สวัสดีค่ะ คุณ Phimax

ยินดีต้องรับนะคะ

การเรียนรู้เป็นสิ่งที่ดีค่ะ ทำให้รอยหยักสมองเพิ่มขึ้น.......(น๊านนนนน พูดถึงชีวะฯ ไปโน่น
)

คุณ Phimax อยู่เมืองอะไรคะ ไพลิน อยู่สิงคโปร์จ้ะ
[/FONT]

noyne

noyne

0

[FONT=Verdana, Arial, Helvetica, sans-serif]ยินดีต้อนรับเช่นกันค่ะจากเมืองSteinfurt ดีค่ะที่ชอบเรียนรู้ (แต่ดิฉันเป็นประเภทอยากรู้อยากเห็นอ่ค่ะอิ..อิ...)[/FONT]

N

Noi

Gast

[FONT=Verdana, Arial, Helvetica, sans-serif]หวัดดีค่ะ

...........โอ้โฮ...อ่านตอนแรกสงกะสัยใหญ่เลย น้องเขาอยากรู้อยากเห็นอะไร...ไอ้เราก็เลยพรอยอยากไปด้วย
เข้าใจแล้วค่ะ การเรียนรู้เป็นสิ่งที่ดีค่ะเป็นใจด้วย พี่หน่อยก็เรียนรู้อยู่เสมอค่ะ

หน่อย
[/FONT] [FONT=Verdana, Arial, Helvetica, sans-serif]
[/FONT]

M

meaw

Gast

[FONT=Verdana, Arial, Helvetica, sans-serif]เรียนรู้เพิ่มความรู้ให้ตัวเองเป็นคนที่ทันสมัยทันทุกสถานการ์ณ
แต่พี่ชอบอยากรู้อยากเห็นเหมือนกันหรือป่าวหว่า
[/FONT]

phimax

phimax

Themenstarter
12

[FONT=Verdana, Arial, Helvetica, sans-serif]ขอบคุณมากค่ะที่ตอบรับสมาชิกใหม่อยากรู้อยากเห็นฉันชื่อหนุ่ยค่ะอยู่ที่เมือง
ฮาโนเวอร์ค่ะไม่เคยรุ้เรื่องคอมพิวเตอร์เลยพอดีพี่แม็กเปิดคอลัมท์ให้อ่านชอบ
มากเลยอยากเขียนมาแลกเปลี่ยนความคิดของเพื่อน เพื่อนดูหวังว่าทุกคนคงยินดี
ต้อนรับสมาชิกใหม่น่ะค่ะจาก

หนุ่ยมหาสารคามค่ะ
[/FONT]

M

MaGic

Gast

[FONT=Verdana, Arial, Helvetica, sans-serif]อ๋อ...เข้าใจเหตุผลคุณหนุ่ยแล้วค่ะ ไอ้เราอ่านตอนแรกก็สงสัยเหมี๋ยนกัน อิ อิ

คุณหนุ่ย เข้ามาบ่อยๆ นะจ้ะ หัดใช้บ่อยๆ รับรองเก่งแน่

ไพลินก็คนมหาสารคามค่ะ คนวาปีปทุมค่ะ
[/FONT]

Jiap

Jiap

0

[FONT=Verdana, Arial, Helvetica, sans-serif]สวัสดีจ้ะน้องหนุ่ย

มาต้อนรับช้าไปหน่อย อย่างไรก็ขอให้สนุกนะ เข้ามาคุยกันบ่อย ๆ หรือจะเขียนอะไรสนุก ๆ ใ้ห้พวกเราอ่านก็ได้ค่ะ พี่เจี๊ยบชอบอ่าน

พี่เจี๊ยบค่ะ
[/FONT]

A

Ann

Gast

[FONT=Verdana, Arial, Helvetica, sans-serif]หวัดดีค่ะคุณหนุ่ย
ยินดีต้อนรับเข้าสู่โฟรุ่มนิตยาค่ะ ที่มีสาระน่ารู้ค่ะ และก็ที่สาคัญช่วยให้คลายเหงาด้วยค่ะ ชื่อ แอน นะค่ะ อยู่ที่ Münster Westfaren ว่างเมื่อไหร่ก็เข้ามาคุย มาเขียนนะค่ะ

แอนค่ะ
[/FONT]

G

Guest

Gast

[FONT=Verdana, Arial, Helvetica, sans-serif]สวัสดีค่ะมาอีกแล้วค่ะ
ตอนนี้คิดถึงทุกคนจังเลยพอดีได้จังหวะเลยเขียนมาคุยด้วยอีกครั้งน่ะค่ะ หวังว่าคงไม่รำคาญน่ะค่ะนี้ละค่ะที่อยากรู้อยากเห็นทุกคนคงจะสบายดีน่ะค่ะ ส่วนหนุ่ยสบายดีค่ะและขอขอบคุณอีกครั้งน่ะค่ะที่ยินดีต้อนรับสมาชิกใหม่ โอกาสหน้าจะเขียนมา
คุ่ยด้วยใหม่น่ะค่ะ บาย บาย ค่ะ
จากสมาชิกใหม่หนุ่ยมหาสารคาม
[/FONT]

M

MaGic

Gast

[FONT=Verdana, Arial, Helvetica, sans-serif]คุณหนุ่ย อย่าพูดอย่างนั้นสิจ้ะ ไม่รำคาญเลย ยินดีต้อนรับเสมอ และก็จะดีใจมากๆๆ ถ้ามีคนมาคุยเป็นเพื่อนกันเยอะๆนะจ้ะ

ดูแลสุขภาพแล้วมาคุยกันใหม่นะคะ
[/FONT]

Jiap

Jiap

0

[FONT=Verdana, Arial, Helvetica, sans-serif]หวัดดีทุกคน

วันนี้เป็นงงมาก ดูที่ Main Menu ของ Thaiboard ข้อความล่าสุดเขียนเมื่อวันที่ 1. Jan 70 เวลา 01:00

สงสัยคุณอังเดร ปรับเปลี่ยนอะไรแน่ ๆ เลย

พี่เจี๊ยบ

ปล หลังจากส่งข้อความไปแล้ว กลับมาดูอีกที ตอนนี้เป็นปกติแล้วล่ะ
[/FONT]

N

Noi

Gast

[FONT=Verdana, Arial, Helvetica, sans-serif]หวัดดีค่ะคุณเจี๊ยบ

นั่นนะซิคุณเจี๊ยบหน่อยก็งงๆ ...แต่ก็ปรกติแล้วเนาะ?
คุณอังเดรคงจะงัดแงะตกแต่งตามเคยมังคะ

....วันนี้วันศุกร์ค่ะ วันนี้หน่อยปล่อยเวลาให้ไปตามลมตามแล้งค่ะ....จำได้ว่าครั้งที่แล้วงดไปหนึ่งวันค่ะ
โรคอยากรู้น่ะค่ะ

หน่อย
[/FONT]

Jiap

Jiap

0

[FONT=Verdana, Arial, Helvetica, sans-serif]คุณหน่อย

แล้วหัวข้อ เรียนภาษาเยอรมัน ของคุณหน่อยหายไปไหน เจี๊ยบหาไม่เจอในลิสต์ไทยบอร์ด ล่าสุดคุณสกายไลท์เขียนไว้ตอนตี 3 เกือบ ๆ ตี 4

เจี๊ยบค่ะ
[/FONT]

Jiap

Jiap

0

[FONT=Verdana, Arial, Helvetica, sans-serif]คุณหน่อย

เจี๊ยบถึงบางอ้อแล้วล่ะ ว่าหัวข้อ เรียนภาษาเยอรมันของคุณหน่อยหายไปไหน

เจี๊ยบค่ะ
[/FONT]

N

Noi

Gast

[FONT=Verdana, Arial, Helvetica, sans-serif]คุณเจี๊ยบ

หน่อยก็พึ่งจะเห็นเมื่อตะกี้นี้เองค่ะ

หน่อย
[/FONT]

Jiap

Jiap

0

ตอนแรกนึกว่าเราตาลาย (เพราะอดหลับอดนอน) เมื่อบ่ายก็ค้นดูที่ไทยบอร์ดทุกหน้าเลยแหล่ะ บอร์ดอื่นด้วย แต่หาไม่เจอ

ฮิ..ฮิ ท้ายสุดก็รู้ว่า คุณสกายไลท์เป็นใคร นึกอยู่แล้วว่าต้องเป็นแฟนใครคนใดคนหนึ่งในโฟรุ่ม

เจี๊ยบค่ะ
[/FONT]

N

Noi

Gast

[FONT=Verdana, Arial, Helvetica, sans-serif]เอ....ไทยบอรด์ได้อักสรตัวเบ้อเร้อ เลย สงสัยข พิเศษสำหรัยคุณมิชาหรือปล่าวคะเนีย[/FONT]

M

MaGic

Gast

[FONT=Verdana, Arial, Helvetica, sans-serif]อุ อุ อุ จริงด้วยค่ะ ไทยบอร์ดตัวหนังสือใหญ่มากเลย.......เข้าใจว่าผู้สูงอายุเยอะนะคะ แต่ แต่ แต่............

แซววันละนิดจิตเบิกบานนนนนนน..........ค่ะ
[/FONT]

J

jukis

Gast

[FONT=Verdana, Arial, Helvetica, sans-serif]ตัวหนังสือ ตัวใหญ่ๆ ดีออกค่ะ เมื่อวาน เข้ามาพยายามอ่านแป๊ปหนึ่ง ไม่รู้เป็นรัย ตัวหนังสือเล็กมาก ขยายยังงัยก็ไม่ใหญ่ขึ้น ตอนนี้ใหญ่ซะ สะใจเลยค่ะ นี่ขนาดยังไม่แก่มากเท่าไหร่นะคะเนี่ยะ
[/FONT]

Thema:

Oben