น้องชาย

Diskutiere น้องชาย im Thaiboard Forum im Bereich Thailand Forum; สวัสดีค่ะเพื่อนเพื่อนและพี่พี่ทุกคน ดิฉันมีเรื่องรบกวนถามคือดิฉันอยากเอาน้องชายมาอยู่ด้วย(15ปี)จะทำได้ด้วยวิธีไดช่วยเเนะนำด้วยค่ะ...
S

Surin

Gast
[FONT=Verdana, Arial, Helvetica, sans-serif]สวัสดีค่ะเพื่อนเพื่อนและพี่พี่ทุกคน
ดิฉันมีเรื่องรบกวนถามคือดิฉันอยากเอาน้องชายมาอยู่ด้วย(15ปี)จะทำได้ด้วยวิธีไดช่วยเเนะนำด้วยค่ะ
ขอบคุณค่ะที่ช่วยเหลือ
[/FONT] [FONT=Verdana, Arial, Helvetica, sans-serif]
[/FONT]

N

Noi

Gast
[FONT=Verdana, Arial, Helvetica, sans-serif]สวัสดีค่ะ

ไม่ทราบว่าคุณจะเอาน้องชายมาอยู่ด้วยเลยหรือว่าเอามาเรียนไม่ทราบนะคะ ถ้าเอามาเรียนหน่อยก็พอมีวิธีแนะนำค่ะแต่ถ้าเอามาอยู่ด้วยเลย หน่อยว่าให้คุณไปติดต่อสอบถามทาง "Auslไnderbeh๖rde, oder Thailไndische Botschaft " เชื่อว่ามีคำแนะนำที่ดีที่สุดค่ะ

หน่อย
[/FONT]

noyne

noyne

Senior Member
Reaktion erhalten
0
[FONT=Verdana, Arial, Helvetica, sans-serif]หน่อย แน่คิดว่าตอนแรกควรจะขอวีซ่ามาเรียน เมื่อมาเรียนแล้วก็ต่อวีซ่าเรื่อยๆและหาทางที่จะขอวีซ่าเพื่ออยู่ถาวรต่อไป ในอนาคต หากขอมาอยู่เลยคิดว่ามีเปอร์เซ็นต์ที่จะประสบความสำเร็จต่ำมาก แค่ขอมาเรียนบางทีอาจจะไม่ผ่านก็ได้ หรืออาจจะยาก เพราะโดยมากหากไม่ใช่ระดับมหาวิทยาลัยแล้วเขาจะไม่ค่อยออกวีซ่าให้ คนที่อยู่ระดับประถมและมัธยมต้นขอวีซ่ามาเรียนคงจะยาก แต่นั่นเป็นความคิดของหน่อยแน่เองนะค่ะ เพราะสามีก็เอาคนมาอยู่เยอรมันนีเกือบครึ่งโหลแล้วค่ะ รอดูแม่บ้านคนอื่นๆมาออกความคิดเห็นดูนะค่ะ อาจจะมีอะไรดีๆเพิ่มเติม
หน่อยแน่
[/FONT] [FONT=Verdana, Arial, Helvetica, sans-serif]
[/FONT]

S

Surin

Gast
[FONT=Verdana, Arial, Helvetica, sans-serif]สวัสดีค่ะ

คือดิฉันต้องการให้น้องชายมาเรียนต่อที่นี่ตอนนี้เขาเรียนอยู่ม.2
จะต้องทำอย่างไรบ้างในการขอวีซา
ขอบคุณที่ขช่วยเหลือ
[/FONT]

noyne

noyne

Senior Member
Reaktion erhalten
0
[FONT=Verdana, Arial, Helvetica, sans-serif]คุณสุรินท์ ค่ะ หากเรียนต่อระดับมหาวิทยาลัยจะไม่ยุ่งยากนัก อันนี้รอให้พี่หน่อย มาตอบดีกว่าค่ะ แต่หากมาเรียนต่อชั้นมัธยม หน่อยแน่ยังไม่เคยเห็นเลยนะค่ะ แต่เท่าที่สามีบอกคือเขาจะไม่ออกให้ค่ะ หรือหากออกให้ก็อาจจะยากสักหน่อย
**พี่หน่อย อยู่ไหนจ๊ะ ขอวีซ่ามาเรียนทำยังไง มาตอบหน่อยค่ะ**
[/FONT]

Thema:

น้องชาย

Oben