เพื่อน

Diskutiere เพื่อน im Thaiboard Forum im Bereich Thailand Forum; สวัสดีค่ะ คุณนิตยา ฉันชื่อมดค่ะอยู่เมืองไทย อยากมีเพื่อนอยู่ต่างประเทศมากเลยค่ะ แต่ไม่รู้จะทำยังไงดี ช่วยแนะนำด้วยได้ไหมคะ
M

mod

Gast
[FONT=Verdana, Arial, Helvetica, sans-serif]สวัสดีค่ะ คุณนิตยา ฉันชื่อมดค่ะอยู่เมืองไทย อยากมีเพื่อนอยู่ต่างประเทศมากเลยค่ะ แต่ไม่รู้จะทำยังไงดี ช่วยแนะนำด้วยได้ไหมคะ[/FONT]

Y

yuhu

Senior Member
Reaktion erhalten
0
[FONT=Verdana, Arial, Helvetica, sans-serif]ถึงคุณมด ไม่รู้ว่าคุณอยู่จังหวัดไหนคะ กําลังทําอะไรอยู่ เราอยากบอกว่าตอนนี้ที่เยอรมัน อากาศเปลี่ยนแปลงแทบทุกวินาทีเลย แต่ดีหน่อยไม่ร้อนเกินไป และอีกอย่างตอนนี้ดอกไม่ก็เริ่มมีเยอะแล้ว ที่นี่บางอย่างก็แตกต่างกับบ้านเรามากค่ะ ผู้คนก็ไม่ค่อยจะเหมือนบ้านเรา ยิ้มก็ยิ้มยาก อยู่ก็อยู่ตัวคนเดียวไม่ค่อยมีเพื่อนฝูงเหมือนบ้านเรา นึกอยากออกไปกินก๋วยเตี๋ยวตอนตี 1 ตี 2 หรือข้าวต้มรอบดึก ก็ไม่มีวี่แวว หรือไม่มีเปอร์เซ็นต์จะได้กินเลยค่ะ[/FONT]

Jiap

Jiap

0
[FONT=Verdana, Arial, Helvetica, sans-serif]สวัสดีค่ะคุณมด

ไม่ทราบว่าคุณมดอายุเท่าไหร่ กาลังเรียนหนังสือหรือว่าทางาน อยู่จังหวัดไหนคะ เว็บนี้ส่วนใหญ่แล้วจะเป็นคนไทยที่อยู่ในเยอรมันนี มีสามีหรือไม่ก็แฟนเป็นคนเยอรมันค่ะ ดีเหมือนกัน ที่ได้มีคนไทยเข้ามาคุยในเว็บนี้

จากเจี๊ยบค่ะ
[/FONT] [FONT=Verdana, Arial, Helvetica, sans-serif]
[/FONT]

N

Noi

Gast
[FONT=Verdana, Arial, Helvetica, sans-serif]สว้สดีค่ะคุณมด

ชื่อหน่อยอยุ่ที่เยอรมันนีค่ะ...

ยินดีค่ะ.. ไม่ว่าจะอยุ่ที่ไหนเมืองไทยรึว่าเมืองนอกมาเลยค่ะถ้าอยากมีเพื้อน
ไม่ ทราบว่าอายุเท่าไหร่ค่ะ?..คุณถามคุณนิตยาว่าจะไห้ทำยังหรอคะ..แม้มมมม..คุณ ก็แจ้งเป็นสมาชิกเลยสิคะ หรือไม่ก็มาหมั่นมาคยุกับเพื้อนๆในโฟรุมบ่อยๆก็ได้ค่ะกรุณาแนะนำตัวเองไห้ มากกว่านี้หน่อยนะคะหน่อยอยากรู้จักคุณมดค้า..จากเพื้อนไหม่ในต่างแดน
หนอ่ย
[/FONT]

Y

yim-siam

Gast
[FONT=Verdana, Arial, Helvetica, sans-serif]สวัสดีค่ะคุณมด
ยินดีที่ได้รู้จักค่ะ ชื่อพิมค่ะ อยู่เยอรมันนี ใช่ค่ะอย่างที่พี่เจี๊ยบบอก ส่วนมากคนในโฟรุ่มจะเป็นคนไทยที่อยู่ประเทศเยอรมันนี รึว่ามีแฟนเป็นคนเยอรมันค่ะ แต่ไม่ได้จำกัดว่าจะต้องมีแฟนเป็นคนเยอรมันก็มาคุยกันได้ค่ะ ยินดีต้อนรับเสมอค่ะ แล้วมาคุยกันบ่อยๆนะคะ
[/FONT]

G

Guest

Gast
[FONT=Verdana, Arial, Helvetica, sans-serif]ยินดีที่ได้รู้จักค่ะคุณมด ชื่อน้องแหม่มค่ะ อายุ 23 ปีค่ะ อยู่เยอรมันค่ะ
แล้วยังงัยก็แวะเข้ามาที่โฟรุมพี่นิตยาบ่อยๆนะค่ะ

น้องแหม่ม
[/FONT] [FONT=Verdana, Arial, Helvetica, sans-serif]
[/FONT]

T

Tenny

Gast
[FONT=Verdana, Arial, Helvetica, sans-serif]มดที้ไทยแลน
พี้อีกคนยินด้ที้ได้รู้จักกับมดอีกคนพี้คิดเอาว่ามดคงอายุยังนอ้ยพี้เป็นคนอิสาน
มดละอู่ยมุมไหนของเมืองไทยและเป็นย่างไรตอนนี้ทีเมืองไทยได้ข่าวเรื้อง
พระพุทศาษณาเห็นขัดแย้งกันอู่ยไม่รุ้ไปถึงไหนแล้วพี้อู่ยเยลมันก็ได้ดูทีวี
โกเบ๋นนิดเวีกหรือชอ้ง ๕ กรุงเทพก็ได้ข่าวจากไทยแลนบ้าง
[/FONT]

A

Ann

Gast
[FONT=Verdana, Arial, Helvetica, sans-serif]หวัดดีค่ะ มด ยินดีต้อนรับค่ะ ถ้าเหงาก็เข้ามาคุยในนี้บ่อยนะ ชื่อ แอนค่ะ อยู่ที่เยอรมัน เมือง Münster ค่ะ อยู่ที่เมืองตอนนี้อากาศดีไหม แอนก้อยากกลับเมืองไทยเหมือนกัน คิดว่าอยู่เมืองไทยดีกว่า ที่นี้ไม่เหมือนบ้านเราไม่ค่อยยิ้มเลย อยู่ตัวใครตัวมัน แอนมาอยู่ได้ 9 เดือนแล้ว
แอน
[/FONT]

A

aee

Gast
[FONT=Verdana, Arial, Helvetica, sans-serif]สวัสดีค่ะคุณมดยินดีต้อนรับสู่โฟรุมนิตยานะค่ะ ถ้าอยากมีเพื่อนคุยก็เข้ามาใน
นิตยาบ่้อยๆสิค่ะ ทุกคนในนี้น่ารักทุกคนเลยค่ะ
เอ๋
[/FONT]

noyne

noyne

0
[FONT=Verdana, Arial, Helvetica, sans-serif]ยินดีต้อนรับคุณมดเช่นกับค่ะ แนะนำตัวเองอีกสักนิดสิค่ะ
เราอยู่เยอรมันนี2ปีแล้วค่ะ
หน่อยแน่
[/FONT]

M

MaGic

Gast
[FONT=Verdana, Arial, Helvetica, sans-serif]สวัสดีค่ะ
สวัสดีค่ะคุณมด เข้ามาที่นี่บ่อยๆ เดี๋ยวคุณมดได้เพื่อนเยอะแยะแน่ค่ะ

พี่เทนี้คะ
เรื่องความขัดแย้งในพระพุทธศาสนาในเมืองไทย เป็นเรื่อง ความขัดแย้งระหว่างกลุ่มพระ 2 กลุ่มค่ะ ตอนนี้เขากำลังจะออก พ.ร.บ. เกี่ยวกับสงฆ์ใหม่ ที่น้องทราบๆมาก็จะเป็นเรื่องการถ่วงดุลอำนาจของพระชั้นผู้ใหญ่ ทรัพย์สินวัด อะไรทำนองนี้แหล่ะค่ะ ที่เมืองไทยก็เป็นเรื่องราวใหญ่โตมากพอสมควร มีพระมานั่งประท้วงกันที่หน้าทำเนียบรัฐบาลด้วยค่ะ ตอนนี้รัฐบาลยังไม่สรุปผลออกมา ก็ต้องคอยดูกันต่อไปค่ะ

น้อง-ไพลิน
[/FONT]

Y

yuhu

0
[FONT=Verdana, Arial, Helvetica, sans-serif]สวัสดีค่ะทุกๆ คน
วันนี้ ยู้ฮูมีรูปน่ารักๆ ของเพื่อนๆ ข้างบ้านมาฝากค่ะ
[/FONT]

À

à´×͹

Gast
[FONT=Verdana, Arial, Helvetica, sans-serif]สวัสดีค่ะพี่นิตยา
หนูชื่อเดือนนะค่ะ อยู่เยอรมัน อยากมีเพื่อนมาก เพิ่งมาอยู่ที่นี่ได้ 2 ปีกว่าๆ มีลูกชาย 1 คน อายุ 18 เดือน ไม่มีเพื่อนที่เป็นคนไทยเลย อยากให้พี่นิตยาแนะนำหน่อย นะค่ ประวัติส่วนตัวนะค่ะ ชื่อจริง แสงเดือน อายุ 31 ปี อายุ 31 ปี เป็นคนอีสานค่ะ โคราช อยู่อ.เมือง
[/FONT]

A

Ann

Gast
[FONT=Verdana, Arial, Helvetica, sans-serif]หวัดดีค่ะพี่เดือน
ยินดีต้อนรับเข้าสู่โฟรุ่มนิตยาค่ะ ชื่อ แอนค่ะ อายุ 27 ปีค่ะ มาอยู่ที่นี้ได้ 1 ปีเต็มค่ะ ยังไงก็เข้ามาคุยกันบ่อย ๆ นะค่ะ จะได้ไม่เหงา ที่นี้มีเรื่องเล่าสนุก ๆ อยู่ทุกวันค่ะ มีทั้งเรื่องอาหาร การกิน เรื่องตลก ๆ ก็มีค่ะ ได้ทั้งความรู้ และความบันเทิงค่ะ

แอนค่ะ
[/FONT]

M

MaGic

Gast
[FONT=Verdana, Arial, Helvetica, sans-serif]สวัสดีค่ะพี่เดือน

ดีใจจังที่มีพี่เพิ่มขึ้น น้องชื่อ น้องค่ะ ชื่อจริงไพลินค่ะ ก็ไม่ได้อยู่เยอรมัน แต่กำลังจะไปเยอรมัน .....

พี่เดือนอยู่ที่เมืองไหนจ้ะ พอ่แม่สามีน้องอยู่ที่ Eisenach

มีความสุขทุกๆคนจ้ะ
[/FONT]

Y

yim-siam

Gast
Guten Abend!
[FONT=Verdana, Arial, Helvetica, sans-serif]แสงเดือน[/FONT] Herzlich Willkommen in Forum.
Ich heiße Pim. Ich wohne in der Nähe von Stuttgart. Sorry, heute kann ich kein Thai schreiben, weil ich den anderen Computer benutze. Morgen werden wir Thai herunterladen. Aber viel Spaß bei schreiben.

Grüße

Pim

Jiap

Jiap

0
[FONT=Verdana, Arial, Helvetica, sans-serif]หวัดดีจ้ะน้องเดือน

พี่เจี๊ยบเกิดโคราช เป็นคนโคราชเหมือนกันค่ะ อายุ 37ปี มาอยู่เยอรมันนีได้เดือนนี้เดือนที่ 8แล้วล่ะ พี่เจี๊ยบอยู่ดอร์ทมุนด์ แล้วน้องเดือนอยู่เมืองไหนคะ
ถ้าเหงาก็เข้ามาคุยกันในโฟรุ่มนิตยานะคะ พี่ ๆ น้อง ๆ เพื่อน ๆ สมาชิกโฟรุ่มนิตยาน่ารักและนิสัยดีกันทุกคน

พี่เจี๊ยบค่ะ
[/FONT]

À

à´×͹

Gast
[FONT=Verdana, Arial, Helvetica, sans-serif]สวัสดีค่ะทุกคน
เดือนอยู่เมือง Steinbach อยู่ห่างจาก Frankfurtประมาณ 18 กม สนามบินด้วย ตอนนี้เดือนอยู่บ้านเลี้ยงลูกอย่างเดียว ค่ะText
[/FONT]

N

Noi

Gast
[FONT=Verdana, Arial, Helvetica, sans-serif]น้องเดือน

Steinbach ก็อยู่ไม่ไกลจากบ้านพี่หน่อยค่ะ พี่อยู่ที่ Friedrichsdorf .......เราตำแหน่งเดียวกันค่ะ

ทำไมน้องเดือนไม่แจ้งเข้ามาเป็นสมาชิกโฟรุ่มเลยละคะ?

พี่หน่อย
[/FONT]

À

à´×͹

Gast
[font=verdana, arial, helvetica, sans-serif]สวัสดีค่ะพี่หน่อย
เดือนเพิ่งหาเว็บนี้เจอเมือไม่นามานี้เอง พี่นั่ง s 5 สุดสายเลยซินะ สายเดียวกันด้วย ก็กำลังคิดว่าจะสมัคร พอดีอันนี้เดือนไม่ทราบจริงๆนะพี่หน่อย ขอถามว่า ต้องเสียค่าใช้จ่าย อะไรหรือเปล่า

เดือนจ้า
[/font]

Thema:

เพื่อน

Oben