www.thailaendisch.de

"A new star is born"

Diskutiere "A new star is born" im Thaiboard Forum im Bereich Thailand Forum; Re: "A new star is born" เดี๋ยวนี้ได้เป็นนายพลกันเกือบทุกคนแล้ว น้องยังตามต้อยๆอยู่เลย เดี๋ยวจะเข้ามาโฟรุ่มบ่อยๆ โฮะๆๆๆ ยินดีด้วยนะคะ...
M

MaGic

Gast
Re: "A new star is born"

[FONT=Verdana, Arial, Helvetica, sans-serif]เดี๋ยวนี้ได้เป็นนายพลกันเกือบทุกคนแล้ว น้องยังตามต้อยๆอยู่เลย เดี๋ยวจะเข้ามาโฟรุ่มบ่อยๆ โฮะๆๆๆ

ยินดีด้วยนะคะ ใครที่ได้ 5 ดาว แล้ว ส่วนใครที่ยังไม่ได้ก็เข้ามากันบ่อยๆนะคะ
[/FONT]

Y

yuhu

Senior Member
Reaktion erhalten
0

[FONT=Verdana, Arial, Helvetica, sans-serif]สวัสดีตอนเช้าจ้ะแอน
วันนี้ยู้ฮูตื่น แล้วจ้ะ พึ่งทําธุระเสร็จ แฟนไปทํางานตั้งแต่ ตี 5 แล้วจ้ะ
น้องไพลินจ้ะ พี่ก็จะพยายามเดิน และก้าวให้ถึงจ้ะ

แอนได้ 5 ดาวแล้ว เพราะแอนเข้ามาคุยกับเพื่อนๆ ทุกวัน แล้วน้องไพลินหล่ะ เข้ามาทุกวันนะจ้ะ
ยู้ฮู
[/FONT]

N

Noi

Gast

Hallo Ann!
Du kannst mit dem Programm „Microsoft Word“ sehr gut üben. Und wenn dir irgendein Fehler unterläuft, dann erscheint unter dem Fehler ein roter Strich. Aber falls du dann immer noch nicht weißt, wie das Wort geschrieben wird, kann dir dein Mann ja noch weiterhelfen.
Für mich ist es auch eine gute Übung, deswegen habe ich dir vorhin nicht auf Thai, sondern auf Deutsch geschrieben.

Und wenn du diese Nachricht nicht verstehst, dann kann ich sie dir noch mal auf Thai übersetzen. Ich schreibe zwar noch sehr langsam, aber das kommt hoffentlich noch..

Gute Nacht!

Gruß* Pee Noi

[FONT=Verdana, Arial, Helvetica, sans-serif]สวัสดีค่ะ น้องแอน พี่หน่อยแปล ( โปรแกรมไมโครซอฟเวิส์ด ) น้องแอนสามารถเข้าไปหัดเขียนภาษาเยอรมันหรืออังกฤษได้ดี โดยในตัวโปรแกรมจะสามารถตรวจคำผิดโดยขีดเส้นใต้สีแดงให้เรารู้และหาคำที่ถูก ต้องให้เราได้ด้วย ถ้าน้องแอนเขียนยังไม่คล่องก็พยายามสะกดตัวอักษรเข้าไปในโปรแกรมแล้วโปรแกรม จะช่วย ต่อๆไปน้องแอนก็จะจดจำคำถูกได้เองจ๊ะ ที่พี่หน่อยสามารถเขียนภาษาเยอรมันได้ก็เพราะพี่หมั่นเข้าไปเขียนอยู่บ่อย ๆ แต่พี่หน่อยก็ยังเขียนยังไม่คล่องเท่าไหร่ แต่ก็ต้องอาศัยเวลาเหมือนกัน พยายามเข้านะน้องมันไม่เกินความสามารถของเราไปได้หรอกจ๊ะพี่หน่อยว่า
พี่หน่อย
[/FONT]

A

Ann

Gast

[FONT=Verdana, Arial, Helvetica, sans-serif]พี่หน่อยค่ะ
น้องแอนขอบคุณมากๆ เลยค่ะ วันนี้แหละค่ะจะเข้าไปหัดเขียน จะเข้าไปเขียนทุกวันเลยค่ะ ยังไงแอนก็ขอบคุณมาก ๆ ค่ะ ที่พี่มีคำแนะนำดี ๆ ให้น้อง แอนจะได้เก่งภาษากับพี่ ๆ บ้าง
แอนค่ะ
[/FONT]

Jiap

Jiap

0

[FONT=Verdana, Arial, Helvetica, sans-serif]น้องแอน

รับรองค่ะ ได้เก่งสมใจนึก(บางลาพู)แน่นอน เพราะน้องแอนขยันและฝึกฝนสม่าเสมอ เป็นประจาทุกวันอยู่แล้ว พี่เจี๊ยบเอาใจช่วยค่ะ

พี่เจี๊ยบ
[/FONT]

Y

yuhu

0

[FONT=Verdana, Arial, Helvetica, sans-serif]ถึงแอนจ้ะ
ยู้ฮูก็เอาใจช่วยจ้ะ ยู้ฮูก็ยังไม่เก่งหรอก แต่อีกหน่อยพูดบ่อยๆ ใช้บ่อยๆ คงเก่งโดยอัตโนมัติจ้ะ
ยู้ฮู
[/FONT]

B

bed

Gast

[FONT=Verdana, Arial, Helvetica, sans-serif]สวัสดีจ๊ะแอน
ขอแสดงความยินดีกับดาวดวงที่ 5 ด้วยนะจ๊ะ มาอวยพรช้าไปหน่อยแต่ก็มาแล้ว
คงไม่ว่ากันนะจ๊ะ
คิดถึง
เป็ด
[/FONT] [FONT=Verdana, Arial, Helvetica, sans-serif]
[/FONT]

A

Ann

Gast

[FONT=Verdana, Arial, Helvetica, sans-serif]หวัดดีจ๊ะเป็ด
ขอบใจมากเพื่อน แม้เราก็ไม่นึกเลยว่าจะได้ 5 ดาว ยังไม่รู้ตัวเอง จนพี่จิ้งจกต้อง จ.ม ส่วนตัวมาหา บอกว่า แอนได้ 5 ดาว แล้ว ตลกยังไม่หายเลย ยังไงก็ขอขอบคุณพี่ชาย(พี่จิ้งจกนะค่ะ ที่บอกน้อง)

แล้วแอนก็ขอขอบพระคุณทุกท่านในโฟรุ่ม ที่มอบสิ่งที่น่าสนใจ ทั้งสาระ ความบัญเทิงทางใจ ขอบคุณค่ะ

ด้วยความเคารพ พี่ ๆ ทุกคน
และด้วยความรักของเพื่อน ๆ และน้อง ๆ จ๋า

แอนค่ะ
[/FONT]

Jiap

Jiap

0

[FONT=Verdana, Arial, Helvetica, sans-serif]หวัดดีจ้ะน้องแอน

เข้ามาอ่านช้าไปหน่อย ไม่งั้นจะบอกพี่ิจิ้งจกก่อนแกไปทางาน ไม่เป็นไร ไว้พี่จิ้งจกกลับมาแล้วจะบอกให้นะคะ ขอให้น้องแอน อ่าน เขียนในโฟรุ่มนี้ไปเรื่อย ๆ ไม่ต้องรีบเร่ง รีบร้อน อย่าไปนึกแต่จะเอาให้ได้ 500 หรือ 1000 ข้อความเร็ว ๆ วัน ไหนไม่มีอะไรจะเขียน จะตอบ ก็อ่านเฉย ๆ อย่างเดียวก็ได้ อย่างน้อยก็ได้ความรู้ พี่เจี๊ยบเป็นสมาชิกตั้งแต่ปลายปี 2001เข้ามาอ่านเกือบแทบทุกวัน เขียนบ้าง ไม่เขียนบ้าง สะสมไปเรื่อย ๆ เดี๋ยวมันก็เยอะเอง เหมือนสุภาษิตฝรั่งบอกว่า กรุงโรม ไม่ได้สร้างเสร็จในวันเดียว พี่เจี๊ยบก็ชอบสอนและให้ความรู้เหมือนกัน ไม่รู้ว่าน้องแอนจะเบื่อหรือเปล่า อย่างไรบอกด้วยนะ เพราะบางทีก็ลืมตัวไปเหมือนกัน ผิดพลาดอันใด ก็ขอ(พระ)อภัย(มณี)ด้วยค่ะ

พี่เจี๊ยบ
[/FONT]

A

Ann

Gast

[FONT=Verdana, Arial, Helvetica, sans-serif]หวัดดีค่ะพี่เจี๊ยบ
แม้พูดไปนั้น น้องแอนไม่เบื่อหรอกค่ะ ชอบพี่ ๆ ให้คำแนะนำเสมอค่ะ สิ่งไม่รู้ ก็จะได้รู้ บางทีแอนก็ไม่รู้ตัวเองว่าพูดผิดหรือ ใช้คำถูกไหม ถ้าผิดหรืออย่างก็ให้อภัยน้องด้วย นะค่ะ
จึงเรียนมาเพื่อทราบ ฮะ ฮะ อุยลืม ฮะ ฮะ นี้สำหรับการหัวเราะของผู้ชาย แต่การหัวเราะของผู้หญิง นี้เลยค่ะ ฮิ ฮิ ฮิ.....
น้องแอนค่ะ
[/FONT]

M

MaGic

Gast

[FONT=Verdana, Arial, Helvetica, sans-serif]นานาจิตตัง.............[/FONT]

G

Guest

Gast

[FONT=Verdana, Arial, Helvetica, sans-serif]พี่แอนค่ะ

น้องก็ขอแสดงความดีใจด้วยนะค่ะ กับดาวดวงที่ 5 ค่ะ
[/FONT]

Y

yuhu

0

[FONT=Verdana, Arial, Helvetica, sans-serif]ถึงทุกๆ คนจ้ะ
แอนวันนี้ อากาศที่บ้านเป็นยังไงบ้างจ้ะ แล้ววันนี้ไปข้างนอกมาไหม แล้วตัวเองอย่าลืมบอกเขานะ ว่าเสื้อผ้าลดราคาวันไหน
น้องไพลินจ้ะ อยู่ที่สิงคโปร์ มีเพื่อนคนไทยเยอะหรือเปล่า แต่คนสิงคโปร์พี่ว่าหน้าตาคล้ายคนไทยผสมจีนนะ เพราะพี่เคยรู้จักพี่ชายคนหนึ่งจ้ะ ตอนนี้ก็ยังมีที่อยู่แกอยู่เลย
คิดถึงจ้ะ
ยู้ฮู
[/FONT]

A

Ann

Gast

[FONT=Verdana, Arial, Helvetica, sans-serif]หวัดดีค่ะน้องแหม่ม
พี่แอนขอบใจมากค่ะ พี่แอนก็จะเขียนไปเรื่อย ๆ จนกว่าพี่ ๆ และเพื่อน ๆ และน้อง ๆจะเบื่อนะค่ะ
แอนจ๊ะ

ยู้ฮูจ๊ะ
วันนี้เราเข้าไปในเมืองตอนประมาณ สี่ โมง เย็น ก็ไปดูร้านเสื้อผ้า เขาก็ลดทุกวันแหละจ๊ะช่วงนี้ ที่นี้ถ้าเสื้อขายไม่ออก พออาทิตย์หนึ่งเขาก็จะลดจ๊ะ

แอนจ๊ะ
[/FONT]

Y

yuhu

0

[FONT=Verdana, Arial, Helvetica, sans-serif]ถึงแอนจ้ะ แอนรู้ไหม กางเกงตัวนั้น เราใส่ได้แล้วนะ สวยด้วย จากวันนั้นถึงวันนี้ หายไปหลายกิโลจ้ะ เรามีชุดกระโปรงอีกตัว ซื้อมาใหม่จ้ะ เราตัวสูงน่ะแอนเลยลองใส่แล้ว มันเขินไปนิด เดี๋ยวคราวหน้าเราจะเอาไปให้นะ สวยมาก รับรองตัวเองต้องถูกใจ เพราะมันเป็นชุดราตรี กระโปรงเฉียงข้างจ้ะ เหมือนที่ตัวเองเคยพาเขาไปดู ที่ร้านบ้านแอนน่ะ
ยู้ฮู
[/FONT]

M

MichaelNoi

Gast
Hallo Nong Ann :wink:

auch von uns die besten Grüße und herzlichen Glückwunsch zu deinen Postings.

Mach´ weiter so :-)

A

Ann

Gast

[FONT=Verdana, Arial, Helvetica, sans-serif]หวัดดีค่ะทุกท่าน
เอ...หายไปไหนกันค่ะ ตอนนี้ก็สายแล้วก็ยังไม่มีใครเข้ามาเลย น้องแอนก็เลยคุยคนเดียวค่ะ

ยู้ฮู ขอบใจนะจ๊ะ ส่วนเราก็ไม่ผอมแล้วล่ะก็คงอ้วนเหมือนเดิม คงลดนำหนักไม่ได้อย่างตัวเองหรอก แต่ก็ช่างเถอะ

แอนจ๊พะ
[/FONT] [FONT=Verdana, Arial, Helvetica, sans-serif]
[/FONT]

A

aee

Gast

[FONT=Verdana, Arial, Helvetica, sans-serif]หวัดดีค่ะพี่แอน
น้องเอ๋ก็อยู่งัยพี่แอนไม่ได้อยู่คนเดียวซะหน่อย แต่น้องเอ๋ไม่รู้จะคุยอะไรอ่ะก็เลยนั่งอ่านอย่างเดียวไม่ได้ตอบอ่ะ
...น้องเอ๋
[/FONT]

Jiap

Jiap

0

[FONT=Verdana, Arial, Helvetica, sans-serif]น้องแอน

รูปธรรมนามธรรม ปล่อยให้อ้วนไปเหอะ พยายามรักษาสุขภาพอย่าให้โรคภัยถามหาละกัน ใครว่าไงก็ช่าง ขอให้สามีเราว่าสวยคนเดียวก็พอ ส่วนพี่เจี๊ยบ พี่จิ้งจกบอกว่า อ้วนยังไงเมียผมก็ยังสวยสาหรับผมอยู่ดี
แค่นี้ก็ปลื้มใจแล้วล่ะ ไม่สนใจชายหางตามองหนุ่มเหน้าหน้าไหนอีกแล้วเด้อค่ะเด้อ

น้องเอ๋

แล้ววันนี้ที่ Steinfurt เป็นอย่างไรบ้าง แล้วได้ออกไปขี่จักรยานเล่นหรือเปล่า แล้วปกติไปเรียนวันไหนบ้างคะ

พี่เจี๊ยบ
[/FONT]

M

MaGic

Gast

[FONT=Verdana, Arial, Helvetica, sans-serif]สวัสดีค่ะพี่เจี๊ยบ

พี่จิ้งจกนี่เล่นหยอดคำหวานๆอย่างนี้ มิน่าถึงกระชากใจพี่เจี๊ยบไปครองได้
[/FONT]

Thema:

"A new star is born"

"A new star is born" - Ähnliche Themen

• Termine der Thai Stars und Sternchen in Deutschland?

Termine der Thai Stars und Sternchen in Deutschland?: Hallo, habe schon einige Thai Stars und Sternchen in Deutschland mit meiner Frau gesehen, nur leider haben wir immer weniger Informationen von...
  • concert mit Oey Katorn 20.01.2013

concert mit Oey Katorn 20.01.2013: Sonntag, 20. Januar 2013 ab 18.00 Uhr VFR Vereinsgaststätte Teichgasse 30 67063 Ludwigshafen-Friesenheim Tel. 0171-2682044 (Kartenverkauf)...
  • Star Trek - 46. Geburtstag

Star Trek - 46. Geburtstag: Zum 46. Jubilaeum von Startrek. Wer's noch nicht gesehen hat, mal auf die Google Startseite schauen, Coole Animation. Geht nur heute 8-) Ein...
  • Stars der BKK Motor Show pt.2

Stars der BKK Motor Show pt.2: und weiter gehts mit dem Tanz der Cojotinnen auf den Messe-Buehnen, Coyote Dancers in der Car Audio Zone
  • Lanna Commins - a new star is born

Lanna Commins - a new star is born: Lanna Commins - a new star is born Im Sommer 2004 legte Lanna Commins mit Ihrem Debütalum einen regelrechten Senkrechtstart hin. Das Lied...
  • Lanna Commins - a new star is born - Ähnliche Themen

• Termine der Thai Stars und Sternchen in Deutschland?

Termine der Thai Stars und Sternchen in Deutschland?: Hallo, habe schon einige Thai Stars und Sternchen in Deutschland mit meiner Frau gesehen, nur leider haben wir immer weniger Informationen von...
  • concert mit Oey Katorn 20.01.2013

concert mit Oey Katorn 20.01.2013: Sonntag, 20. Januar 2013 ab 18.00 Uhr VFR Vereinsgaststätte Teichgasse 30 67063 Ludwigshafen-Friesenheim Tel. 0171-2682044 (Kartenverkauf)...
  • Star Trek - 46. Geburtstag

Star Trek - 46. Geburtstag: Zum 46. Jubilaeum von Startrek. Wer's noch nicht gesehen hat, mal auf die Google Startseite schauen, Coole Animation. Geht nur heute 8-) Ein...
  • Stars der BKK Motor Show pt.2

Stars der BKK Motor Show pt.2: und weiter gehts mit dem Tanz der Cojotinnen auf den Messe-Buehnen, Coyote Dancers in der Car Audio Zone
  • Lanna Commins - a new star is born

Lanna Commins - a new star is born: Lanna Commins - a new star is born Im Sommer 2004 legte Lanna Commins mit Ihrem Debütalum einen regelrechten Senkrechtstart hin. Das Lied...
  • Oben